మనకు టీవీ స్క్రీన్ పై ఒక కోడ్ వస్తుంది.. అది ఎందుకు వస్తుందో తెలుసా?

మీరు సీరియస్ గా టీవీ కార్యక్రమాలు లేదా ఏదైనా క్రికెట్ మ్యాచ్ లేదా ఏదైనా ప్రత్యక్ష ప్రసారం చూస్తున్నప్పుడు టీవీ స్క్రీన్ పై సంఖ్యలు వస్తాయి గమనించారా.? మీరు చాలాసార్లు గమనించి ఉండవచ్చు. ఈ సంఖ్యలు యాదృచ్ఛికంగా కనిపిస్తాయి. పదేపదే పునరావృతం అవుతాయి. వీటిని ‘వెరీ యూనిక్యూ నంబర్స్’( వీసీ) అంటారు. అంటే చాలా ప్రాముఖ్యమైన సంఖ్యలు అని అర్థం..

ఈ వీసీ సంఖ్యను టీవీ చూసేవారికి కేటాయించిన సంఖ్యగా చెప్పవచ్చు. ఈ కోడ్ మీ స్థానిక కేబుల్ ప్రొవైడర్ మీకు కనెక్షన్ ఇచ్చాడని.. మీరు వినియోగదారులను ప్రభుత్వానికి తెలుస్తుంది. ఇది మా సెట్ టాప్ బాక్స్ లేదా మీ టీవీ యొక్క ఐపీ చిరునామాగా భావిస్తారు. ఈ సంఖ్యలు మీ ఛానెల్ ప్రసారకర్తలతో మీ సెటప్ బాక్స్ నుంచి ఉత్పత్తి చేయబడతాయి.

* ఈ నంబర్ ను ఎందుకు టీవీ స్క్రీన్ పై వేస్తారో తెలుసా?
కోట్లు ఖర్చు పెట్టి ప్రసారాలు దక్కించుకున్న చానెల్స్ క్రికెట్ లైవ్ ఇస్తుంటాయి. ఇక బిగ్ బాస్ లాంటి వేలాది మంది చూసే ప్రోగ్రాంలకు కూడా భారీ ఖర్చు చేసి ప్రసారం చేస్తుంటాయి. అయితే కొందరు లైవ్ మ్యాచ్ లేదా టీవీ సీరియల్స్ , ప్రోగ్రామ్ లేదా టీవీ షోలు ఉన్నప్పుడల్లా వాటిని వీడియో తీసి, కాపీ చేసి అమ్ముకుంటారు.. తమ కెమెరా లేదా ఫోన్ లేదా ఇతర ఎలక్ట్రానిక్ పరికరాలను ఉపయోగించి రికార్డ్ చేయడం ప్రారంభిస్తారు. కంటెంట్‌ను చట్టవిరుద్ధంగా కాపీ చేసి సోషల్ మీడియాలో పెట్టేస్తారు. అమ్మేస్తారు.

ఇతర టెలివిజన్లకు లేదా వారు దానిని ఇంటర్నెట్‌లో లేదా యూట్యూబ్ మరియు టొరెంట్స్ వంటి కొన్ని ఇతర ప్లాట్‌ఫామ్‌లలో అప్‌లోడ్ చేస్తారు.

అయితే ఇలా కాపీ చేసినప్పుడు ప్రసారం చేసిన టీవీ చానెల్స్ కు భారీ నష్టం వాటిల్లుతుంది. అయితే అలా కాపీ చేసినప్పుడు ఆ ప్రోగ్రాంతో పాటు ఆ వినియోగదారుకు కేటాయించిన సంఖ్యలు కూడా నమోదు చేయబడతాయి. దీంతో ఇలా లీక్ అయిన వీడియోలపై సదురు సంస్థలు ఫిర్యాదు చేస్తాయి. దర్యాప్తు బృందం ఆ వీడియోలో కనిపించిన సంఖ్య ఆధారంగా ఎవరు కాపీ చేశారనేది ఇట్టే గుర్తిస్తారు. ఇంటర్నెట్‌లోని ఇతర ప్రదేశాలలో. ఈ నంబర్‌ను ఉపయోగించడం ద్వారా, ఆ సంస్థ అక్రమ పంపిణీదారుని ఈజీగా కనుగొనవచ్చు. వారి సెట్ టాప్ బాక్స్‌ను మూసివేసి, ఆపై తదుపరి చట్టపరమైన చర్యలు వారిపై తీసుకోవచ్చు. పైరసీని ఆపడానికి ఛానల్ ప్రొవైడర్లు తీసుకున్న పైరసీ నిరోధక చర్యలలో భాగంగా ఈ సంఖ్యను ప్రతీ టీవీ వినియోగదారుడికి ఒక నంబర్ చొప్పున కేటాయించాయి. ప్రతీ నిమిషానికి ఒకసారి అలా నంబర్ ను టీవీ స్క్రీన్ పై వచ్చేలా చేస్తారు. ఇదీ టీవీ స్క్రీన్ పై నంబర్ రావడం వెనుక ఉన్న అసలు కథ.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*